กิจกรรมนักเรียน
![นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 เข้าร่วมกิจกรรม”วัดแววความถนัดทางวิชาชีพ” ณ วิทยาลัยเทคโนโลยีพายัพและบริหารธุรกิจ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 เข้าร่วมกิจกรรม”วัดแววความถนัดทางวิชาชีพ” ณ วิทยาลัยเทคโนโลยีพายัพและบริหารธุรกิจ](http://sntcm.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296233478_523660306226259_898684283449221461_n-1024x768.jpg)
นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 เข้าร่วมกิจกรรม”วัดแววความถนัดทางวิชาชีพ” ณ วิทยาลัยเทคโนโลยีพายัพและบริหารธุรกิจ
เมื่อวันที่ 25 กรกฎาคม 2565 นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 นำโดย อ.อุดมพร สีแปง ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายกิจการนักเรียนและ อ.ปฤญจ์ ทราธร หัวหน้าฝ่ายปกครอง เข้าร่วมกิจกรรม”วัดแววความถนัดทางวิชาชีพ” ณ วิทยาลัยเทคโนโลยีพายัพและบริหารธุรกิจ โดยความร่วมมือของโรงเรียนสืบนทีธรรม และวิทยาลัยเทคโนโลยีพายัพและบริหารธุรกิจ เพื่อให้นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ได้ลงมือปฏิบัติทดสอบความถนัดในสาขาวิชาที่นักเรียนสนใจ เเละนำไปวิเคราะห์ประกอบการพิจารณาศึกษาต่อได้อย่างเหมาะสมในระดับที่สูงขึ้น
การบันทึกภาพถ่ายบุคคล และภาพเคลื่อนไหวกิจกรรมของโรงเรียนสืบนทีธรรม มีวัตถุประสงค์เพื่อการเผยแพร่งานประชาสัมพันธ์ของโรงเรียน ภายใต้ พ.ร.บ.คุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล พ.ศ.2562
![](http://sntcm.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296233478_523660306226259_898684283449221461_n-1024x768.jpg)
![](http://sntcm.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296710426_523660346226255_4207471728914915151_n-1024x768.jpg)
![](http://sntcm.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295836174_523660329559590_9054803199952308600_n-1024x768.jpg)
![](http://sntcm.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295654098_523660316226258_7240132454797168349_n-1024x768.jpg)
sntcmacth
0